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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA MPANDA VTC Mwaka  2024 

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI 

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika 

Fani ya   

Katika ngazi Level One 

 mwaka wa I  

2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili (2-3) 

3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 15/01/2024 

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani 

uliyopangiwa 

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo 

uliyopangiwa 

6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua 

7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo 

8.   Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni 

9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha  kama kilivyoambatanishwa na barua hii 

10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze 

kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa 

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI - VETA MPANDA 

MAHITAJI YA MUHIMU KWA WANAFUNZI WA NGAZI YA KWANZA   

 
A: ADA NA MICHANGO MINGINE KWA MWAKA 

Na. MCHANGO 

KIASI 

BWENI 
(BOARDING) 

KUTWA 
(DAY) 

1 Ada ya 
mafunzo 120,000 60,000 

2 Michezo 15,000 15,000 

3 Kitambulisho 5,000 5,000 

4 Tahadhari 20,000 20,000 

5 Nembo ya 
VETA 5,000 5,000 

  JUMLA 165,000 105,000 

 

B: BIMA YA AFYA NA HUDUMA ZA MATIBABU KWA MWAKA 

Bima ya afya ni hitaji la lazima kwa kila mwanafunzi.  Kwa asiye na kadi ya Bima ya 

afya (NHIF) aje na fedha taslimu Tsh 55,000/= (ikiwa Tsh. 50,400 nikwa ajili ya kadi ya 

Bima na 4,600 kwa ajili ya kugharamia huduma ya kwanza awapo chuoni). Mwanafunzi 

akifika chuoni atapewa namba maalumu (control number) ya kufanya malipo ya bima 

ya afya. Kadi hii itakuwezesha kupata huduma popote Tanzania, na pia ina wigo mpana 

wa matibabu kwa kuwa huduma zake zinapatikana kirahisi na kwenye vituo vingi vya 

afya. 

 

Kwa yule aliye na kadi ya bima ya afya, ahakikishe kadi yake haijaisha/kukaribia kuisha 

muda wake wa matumizi na atahitajika kuwasilisha kwa Msajili wa Chuo ili ihakikiwe 

(kadi ya bima inayokubalika ni ya NHIF pekee) na pia atatakiwa kulipa 4,600 kwa ajili 

ya kugharamia huduma ya kwanza awapo chuoni. 

 

C: MAHITAJI YA MWANAFUNZI NA GHARAMA ZAKE KWA MWAKA 

1. Sare za chuo zifuatazo utazipata chuoni  kwa gharama iliyoainishwa katika jedwali 

hapo chini:- 

Na. SARE IDADI GHARAMA 

1 Suruali rangi ya bluu 2 40,000 

2 
Overall/ Overcoat 
(bluu) 1 40,000 

3 Fulana (T-shirt) 1 15,000 

  JUMLA 95,000 

 



2. Vifaa vifuatavyo utatakiwa kununua na kuja navyo wakati wa kuripoti kwa ajili ya 

matumizi yako ukiwa chuoni:- 

Na. MAHITAJI IDADI 

1 Shati nyeupe ya tetron (mikono mifupi) 2 

2 
Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa 
kamba(visigino vifupi) 

Jozi 1 

3 Daftari kubwa (3 Quire) 8 

4 Ream ya karatasi (A4) 1 

5 Sweta rangi ya bluu 1 

6 
Godoro futi 2.5 x 6, unene inch 3 (Kwa 
mwanafunzi wa bweni) 

1 

7 Mathematical set 1 

8 Ndoo ndogo (Kwa mwanafunzi wa bweni) 2 

9 
Shuka la bluu kwa wavulana na pinki kwa 
wasichana (Kwa mwanafunzi wa bweni) 

2 

10 
Safety boot nyeusi (isipokuwa kwa 
mwanafunzi wa fani ya Uhazili) 

Jozi 1 

11 Fyekeo 1 

12 
Mabuti kwa mwanafunzi wa fani ya Uashi 
au Zana za kilimo 

Jozi 1 

13 

Chandarua, vifaa vya kutumia wakati wa chakula, na vifaa vya 
usafi binafsi kama dodoki, chanuo, brashi, mswaki, n.k. (Kwa 
mwanafunzi wa bweni) 

 

D: JUMLA YA GHARAMA ZA MALIPO NA NAMNA YA KUFANYA MALIPO YA ADA NA 

MICHANGO MINGINE KWA MWAKA 

Kwa mwaka mzima ambao una mihula miwili, mwanafunzi wa bweni anatakiwa kulipa 

jumla ya Tsh. 315,000/=, na mwanafunzi wa kutwa anatakiwa kulipa jumla ya Tsh. 

255,000/=. 

Mwanafunzi anaweza kulipa fedha ya mihula yote miwili kwa mkupuo mmoja au akalipa 

kiasi kilichoainishwa kwa kila muhula husika kama jedwali hapo chini linavyoonesha:- 

 

MALIPO 

MUHULA WA KWANZA - 
JANUARI HADI JUNI 2024 

MUHULA WA PILI -  JULAI 
HADI DISEMBA 

BWENI KUTWA BWENI KUTWA 

Ada 60,000 30,000 60,000 30,000 

Michango mingine 140,000 140,000 - - 

Bima ya afya na 
huduma za 
matibabu 55,000 55,000 - - 

JUMLA 255,000 225,000 60,000 30,000 



ZINGATIA:  

1. Fedha za ada na michango iliyoainishwa kwenye jedwali hapo juu haitapokelewa 

kama fedha taslimu, bali mwanafunzi atatakiwa kuchukua ‘control number’ kwa 

Mhasibu wa Chuo na kwenda katika Taasisi zinazotoa huduma za kifedha na kuilipia 

yeye mwenyewe. 

2. Ukifanya makosa wakati wa malipo, pesa iliyolipwa hairudishwi. Malipo yote 

yanalipwa kwa mkupuo mmoja (Hatupokei malipo nusu nusu) 

3. Mwanafunzi hatapokelewa kama hajalipa ada na mahitaji mengine yaliyoainishwa 

kwenye fomu hii. 

4. Kama utahitaji ufafanuzi wa jambo lolote lililo kwenye fomu hii wasiliana na 

Mratibu wa mafunzo kwa namba 0718981390. 

 

MAELEZO MENGINE UTAYAPATA UFIKAPO CHUONI 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI- VETA  
 

SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WOTE 
 

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI 
ANATAKIWA KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO: - 

 
1. MAHUDHURIO: 

a. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1.15 asubuhi.  
Hii ina maana ifikapo saa 1.15 asubuhi wanafunzi wote wawe 
wameshafika chuoni. Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji. 

b. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya Chuo kwenda nyumbani, 
hospitali au sehemu nyingine yoyote ile wakati wa masomo bila ya 
kuruhusiwa na mwalimu wake wa darasa (Mkuu wa Sehemu). 

c. Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua 
mwenyewe ni lazima atoe taarifa kwa Mkuu wa chuo, Msajili au 
Mwalimu wake wa darasa. Kutofanya hivyo ni kosa. 

d. Mahudhurio chini ya 85% kwa muda wote wa masomo, mwanafunzi 
atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo. 
 

2. MAVAZI: 
a. Sare ya chuo ni suruali ya bluu, shati jeupe la mikono mifupi, sweta la 

blue, T-shirt ya chuo na viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba. 
Sare hizo zivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa 
safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani.  Wakati wote shati liwe 
limechomekewa. 

b. Hairuhusiwi kubadilisha mshono na vipimo vya suruali iliyoshonwa 
hapa Chuoni. Ukifanya hivyo suruali yako itachanwa na kutakiwa 
kulipia nyingine au kuondolewa chuoni. 

c. Ovaroli na viatu vya usalama (Safety boots) vivaliwe wakati wote wa 
vipindi vya kazi za mikono kwenye karakana. 

d. Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au sandozi, haviruhusiwi 
kuvaliwa chuoni. 

e. Hairuhusiwi kwenda na sare ya chuo sehemu za starehe kama vile baa, 
sinema au sehemu zinazolingana na hizo. 
 

3. USAFI WA MWILI: 
a. Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile 

kwa kipindi chote cha mafunzo. 
b. Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali au 

mbaya kiasi cha kusumbua watu wengine  

c. Kupaka rangi midomo na kucha haviruhusiwi. 
 

d. Nywele kwa wavulana: 
i. Zikatwe ziwe fupi na mtindo kama PANKI na KIPARA 

haviruhusiwi kabisa. 
ii. Ndevu zinatakiwa kunyolewa zote. Kufuga ndevu ni kosa. 

 
e. Nywele kwa wasichana: 



i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kwenda nyuma 
(twende kilioni) 

ii. Nywele ndefu na zenye kupakwa madawa kama vile Karl, raster 
na golden hair haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha 
mafunzo. 

 
4. UTUNZAJI WA MALI  CHUONI: 

Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi 
ameiba mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa 
chuo mara moja na/au kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola. 

a. Ukipoteza vifaa vya chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au 
ukakinunue kifaa chenyewe na ukilete ili kufidia ulichopoteza. 

b. Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana 
na vile vilivyoko ndani ya chuo. 

c. Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa 

kutoka getini. 
d. Uongozi wa chuo hautalazimika kushughulikia wizi wa mali ya 

mwanafunzi yeyote ambaye hakutoa taarifa ya umiliki wa mali hiyo 
pindi  alipofika chuoni. 
 

5. UGOMVI: 
Ugomvi, kupigana na kushambulia ni makosa ya jinai.  
Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa 
chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola. 

 
6. ULEVI: 

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za 
vileo, anavuta sigara, bangi au madawa ya kulevya katika kipindi cha 
mafunzo adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja. 

 
7. MAPENZI: 

a. Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au 
kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa. 

b. Mwanafunzi akiwa na mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo. 
c. Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo 

wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa. 
 

8. MIGOMO: 
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika.  
Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara 
moja. 

 

9. LUGHA YA MAFUNZO: 
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu 
wa kila mwanafunzi kufanya bidi ya kujifunza kiingereza kwa namna 
yoyote. 
 

10. JINA lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum za mahakama 
kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja. 

 
 



11. MATUMIZI YA SIMU ZA MKONONI 
Haitaruhusiwa kuonekana na simu ya mkononi darasani kwa muda 
wote wa vipindi. Matumizi yoyote ya simu darasani yatapelekea 
kunyang’anywa simu yako na kusimamishwa masomo. 

 
 

SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI 
 
Ili uishi na uyafurahie maisha ya bweni zingatia yafuatayo:- 
 

1. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo: 
(i) Jumapili tangu saa 12 asubuhi hadi saa 11 jioni. 
(ii) Jumamosi tangu saa 4.30 asubuhi  hadi saa 11 jioni. 
(iii) Saa 1.30 hadi 4.20 asubuhi ni usafi wa jumla mabwenini, 

mwalimu wa zamu na walimu walezi wa mabweni watapita 

kufanya ukaguzi wakati huo. 
(iv) Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila 

kibali maalum. 
 

2. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa 
kuvaa sare ya Chuo yenye nembo ya VETA.  Mwanafunzi atakayeonekana 
nje ya maeneo ya Chuo bila kuvaa sare yenye nembo ya VETA 
atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa 
nafasi ya kuishi bwenini au kufukuzwa Chuoni. 

 
3. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila 

kibali atasimamishwa masomo na kunyang’anywa nafasi ya kuishi 
bwenini. 

 
4. Hairuhusiwi kupika chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii 

atachukuliwa hatua kali, ikiwa ni pamoja na kuondolewa bwenini. 
 

5. (a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na kakike kutembeleana mabwenini. 
(b)   Hairuhusiwi kabisa kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi        
       wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali. 
(c)   Wanafunzi wa kutwa hawaruhusiwi kwenda mabwenini isipokuwa kwa  
         kibali maalum. 
(d). Wanafunzi wa kutwa hawaruhusiwi kuwepo chuoni baada 

yamudavipindi kuisha, isipokuwa kwa ruhusa maalum 
itakayotolewa na Mkuu wa Chuo. 

 
6. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini.  Endapo kuna mgonjwa, ruhusa 

maalumu kutoka kwa Mwalimu wa Zamu itatolewa. 
 
7. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:30 usiku. 

 
8. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo 

atatembelewa na mgeni au ndugu siku ya masomo ni lazima kumjulisha 
Mwalimu wa bweni au Zamu kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya 
mazungumzo. 
Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao (wanachuo) kila:- 



(a) Kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 11:00 jioni. 
(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 4:00 asubuhi 

mpaka 11:00 jioni. 
 

9. Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake.  
Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye viti, madawati au kuta za 
majengo ya Chuo. 

 
10. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa 

Chuo. 
 

  



MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNZI STADI-VETA  

CHUO CHA UFUNDI STADI – VETA MPANDA  

  

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI   

A) MWANACHUO  

Mimi ………………………………………………………………. ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani 

niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na 

kuzielewa vizuri.  

  

Sahihi………………………………………………    Tarehe………………………………………… 

  

B) MDHAMINI  

Mimi ……………………………………………………………… Simu na............................... ambaye 

ni (Mahusiano)…………………………………………….... wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa 

nitamdhamini na nitamlipia gharama  zote za mafunzo ikiwa ni ada na  gharama nyingine 

kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni na 

kurudi  nyumbani wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.  

  

Sahihi ………………………………………………. Tarehe……………………………………………  

  

MUHIMU:  

Fomu hii irudishwe /itumwe chuoni kabla ya tarehe 12/01/2024.  

  

 

  

  

  

  



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 
      

 

 
The Medical Officer                                
Date……………... 

………………………………. 
………………………………. 
………………………………. 

………………………………. 
 

 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR (Name) 

………………………………………………………… 

 
Please examine the above named candidate to his/her fitness to 
undergo training and subsequently work as 

a/an……………………………………………... 
(i) Eyesight……………………………………………… 
(ii) Hearing………………………………………………. 

(iii) Asthma…………………………………………………... 
(iv) Epilepsy…………………………………………………. 

(v) Other serious diseases………………………………. 
 
 

MEDICAL CERTIFICATE: 
I have examined the above named and consider that/she is physically 
fit/unfit for training as above. 

 
 

Date: ……………………  Designation: ……………….............. 
 
 

 
Signature & Official Stamp 

 
………………………………….. 

 

 

 


